Home / ข่าวเด่น / นักศึกษาและคณาจารย์สาขาวิชาคณิตศาสตร์ เผยแพร่บทความใน Walailak J Sci & Tech: Mathematics and Mathematical Sciences

นักศึกษาและคณาจารย์สาขาวิชาคณิตศาสตร์ เผยแพร่บทความใน Walailak J Sci & Tech: Mathematics and Mathematical Sciences


วารสาร Walailak Journal of Science and Technology Vol. 16 No. 9 September 2019 ออกเผยแพร่ออนไลน์แล้ว ประกอบด้วยบทความคณิตศาสตร์ประยุกต์ 4 เรื่องจาก Manipal University Jaipur ประเทศอินเดีย, University of KwaZulu-Natal ประเทศอาฟริกาใต้, มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลธัญบุรี และ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ผนวกกับบทความฉบับเต็ม 5 เรื่อง จากการประชุม International Conference in Number Theory and Applications 2018 ซึ่งเป็นผลงานร่วมของนักศึกษาและอาจารย์ สาขาวิชาคณิตศาสตร์ สำนักวิชาวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยวลัยลักษณ์ จำนวน 3 เรื่อง คือ

1) On the Diophantine Equation 3x + p5y = z2 
Kittipong LAIPAPORN, Saeree WANANIYAKUL, Prathomjit KHACHORNCHAROENKUL 

2) The Continued Fractions of Certain Exponentials 
Pratchayaporn DOEMLIM, Vichian LAOHAKOSOL, Janyarak TONGSOMPORN

3) Speiser’s Theorem on the Road 
Janyarak TONGSOMPORN, Jörn STEUDING

Walailak J Sci & Tech: Mathematics and Mathematical Sciences มี ศ.ดร.วิเชียร เลาหโกศล มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ ทำหน้าที่บรรณาธิการรับเชิญ (Guest Editor) ร่วมกับ รศ. ดร. ชิตณรงค์ ศิริสถิตย์กุล ผู้สนใจสามารถดาวน์โหลดทั้ง 9 บทความเพื่อนำไปใช้อ้างอิงในการวิจัย ได้จาก เว็บไซต์วารสาร (wjst.wu.ac.th)


About Laddawan Monkeaw

Check Also

รองศาสตราจารย์วรรณา ชูฤทธิ์ ได้รับโปรดเกล้าฯ ให้ดำรงตำแหน่ง ศาสตราจารย์ สาขาวิชาเทคโนโลยีชีวภาพและชีวสารสนเทศ สังกัดสำนักวิชาเทคโนโลยีการเกษตร ม.วลัยลักษณ์

มีพระบรมราชโองก …